=={ Space for the ants }==
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

dap tan con gian

3 posters

Go down

dap tan con gian Empty dap tan con gian

Post by yuri Fri Nov 14, 2008 9:56 pm

Đập tan cơn nóng giận (MTO 10 - 15/10/2008)

Khi giận dữ bạn thường có những lời nói hay hành động gây tổn thương đến người khác.
>> 7 bước để tự tin
>> 15 cách bày tỏ tình yêu thương

Giận dữ có thể làm bạn mất đi hình tượng đẹp trong mắt người khác. Nó cũng có thể làm cho sức khoẻ của bạn trở nên tệ hại hơn. Giận dữ sẽ làm huyết áp của bạn tăng cao và tim đập nhanh hơn. Giận dữ cũng là nguyên nhân làm cho bạn cảm thấy tức ngực, đau đầu, stress…Những việc làm dưới đây sẽ giúp bạn “trị” cơn nóng giận của mình:

*
Hãy cố gắng giữ bình tĩnh, nên suy nghĩ sâu sắc mọi vấn đề, để có thể tìm ra hướng giải quyết.
*
Khi bạn cảm thấy tức giận, bạn nên nhắm mắt lại và hít thở thật sâu trong vài phút.
*
Hãy học cách tha thứ cho người khác, cố gắng xoá đi những hiểu lầm.
*
Hãy đặt bạn vào vị trí của người khác, bạn sẽ cảm thấy và phản ứng thế nào trước những hành động và lời nói của mình.
*
Hãy nói chuyện, chia sẻ với những người bạn thân, những người mà bạn thật sự tin tưởng để tìm ra hướng giải quyết cho vấn đề. Như vậy, bạn vừa tránh được một cuộc cãi vã không đáng có, vừa nhận được một lời khuyên tốt.
*
Khi bạn cảm thấy cơn nóng giận của mình ngày càng dâng cao, thì hãy đi rửa mặt bằng nước mát ngay lập tức. Hay có thể uống một tách trà nóng để giúp đầu óc tỉnh táo hơn.
*
Hàng ngày, bạn nên tự nói với chính bản thân mình rằng: “Tôi sẽ không bao giờ giận dữ với bất kỳ ai”.
*
Tránh suy nghĩ rằng bạn luôn luôn đúng.
*
Uốn lưỡi bảy lần trước khi nói, bởi lời nói nói ra khó rút lại được.
minh post len vay chu ko biet co lam duoc ko nua, nguoi ta noi " gian qua mat khon" ma Smile

Last edited by hoai tam on Wed Nov 26, 2008 1:35 pm; edited 3 times in total
yuri
yuri

Number of posts : 100

Back to top Go down

dap tan con gian Empty Re: dap tan con gian

Post by leader vuong Fri Nov 14, 2008 10:20 pm

T hay tin vao nhom cua minh,tin vao Vuong mot chut!!!tam co the,dung khong?,V se noi nhu the nay!!!dung la V da co suy nghi khong lam nhom truong cua ants-group nua!!!do la mot suy nghi day dot,cac ban tin khong!!!ban than tui da tung rat tu tin roi mat tu tin nhung ngay bay gio tui co the noi minh dang rat tu tin ne!!!muon nhom minh tot thi V can lam nhieu,khong bo cuoc giua chung duoc!!!ants-group oi V can cac ban!!!

leader vuong

Number of posts : 29

Back to top Go down

Post by Zen Fri Nov 14, 2008 10:51 pm

diễn đàn là của tất cả các bạn. Không của riêng một ai, lần sau đừng để titlle như vậy nữa nha =.=
Zen
Zen
Admin

Number of posts : 61

https://lil-ants.forumotion.net

Back to top Go down

Post by Sponsored content

Sponsored content

Back to top Go down

Back to top

- Similar topics