=={ Space for the ants }==
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Bức xúc !

2 posters

Go down

Bức xúc ! Empty Bức xúc !

Post by Zen Sat Nov 08, 2008 11:59 pm

Dạo này n ko rãnh coi diễn đàn. Mấy bạn post bài mới có nhiều bài rất hay, nhưng có nhiều cái n thấy sao sao các bạn ơi.

N post topic "Quà tặng dành cho những người bạn" là để làm gì chắc các bạn biết.

Nhưng ko hiểu sao các bạn reply lại làm n hok thể hiểu nổi .

Các bạn ơi, những cái lý thuyết đại loại như "cuộc sống lúc nào cũng khắc nghiệt, khó khăn, ko công bằng, thiếu tính người..." này nọ, nó đã quá quen thuộc với tất cả chúng ta, ít nhất là ở độ tuổi này.

Chúng ta được nghe từ cha mẹ, từ những người lớn,rồi qua internet dc biết thêm rõ hơn về những cái lý thuyết trên. Đến nổi nhiều khi n thấy nhàm khi nghe những điều đó.

Không biết các bạn có cảm thấy sáo rỗng ko khi cứ nhắc đi nhắc lạ nó. ( còn cố tình hay ko n ko nói , chắc các bạn hiểu tại sao n nhắc đến sự cố tình ở đây)

Ai mà ko biết những thứ lý thuyết đó hả bạn.

Tại sao chúng ta cứ luôn cố ép bản thân mình, suốt ngày nghĩ đến nó hả bạn. để làm gì?

Để tự hù doạ bản thân rằng xã hội ngoài kia quá phức tạp đến nổi chúng ta ko thế ló đầu ra vì có thể bị "dập" ngay. Rồi từ đó chúng ta ôm lấy cái vỏ ốc của chính mình vì cho rằng nó an toàn, trong khi mọi người xung quanh đang cố xây dựng cái xã hội này tốt hơn MỘT TÍ QUA TỪNG NGÀY .Cố gắng tìm ra giải pháp để thay đổi vấn đề thay vì cứ ngồi đó mà nêu đi nêu lại một cách nhàm chán vấn đề đó.

Ở đâu mà ko có dối trá, bất công hả bạn, nhưng như vậy ko có nghĩa là bạn ko thể sống tiếp và sống tốt.

Còn giờ tôi muốn nói đến "sự cố tình" đã được nhắc ở trên. Mỗi người một khả năng riêng và tự do thể hiện nó. Nhưng hãy để ý đến cảm nhận của người khác!
Tuổi tác không nói lên dc điều gì, mỗi năm qua đi là một quá trình phát triển, ai hơn ai còn chưa nói được. Riêng tôi, những thứ lý thuyết sáo rỗng đó, tôi tự có thể cảm nhân được khi nhìn vào cuộc sống mà ko cần bất cứ ai chỉ dạy.CÁI TÔI CẦN CŨNG NHƯ XÃ HỘI NÀY ĐANG CẦN LÀ NHỮNG GIẢI PHÁP để thay đổi "vũng lầy" thành đất trồng tốt tươi.
Còn nếu chúng ta vẫn chưa làm dc điều đó hay kế hoạch vẫn đang dc thực hiện, chờ kết quả, thì hãy CẦU MONG CHO NHAU được bình yên và biết cách làm những gì cần thiết và nói những gì nên nói.

Good Luck all friend !
Zen
Zen
Admin

Number of posts : 61

https://lil-ants.forumotion.net

Back to top Go down

Bức xúc ! Empty HUHUHU

Post by nguyenlan Thu Dec 04, 2008 12:07 pm

THẬT LÀ NHỨC ĐẦU............. Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
nguyenlan
nguyenlan

Number of posts : 39

Back to top Go down

Bức xúc ! Empty a

Post by nguyenlan Thu Dec 04, 2008 1:56 pm

khó quá đi ah! những câu chỉ thêm vui thôi mà! có gì.................... Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
nguyenlan
nguyenlan

Number of posts : 39

Back to top Go down

Bức xúc ! Empty Re: Bức xúc !

Post by Sponsored content

Sponsored content

Back to top Go down

Back to top